Sport

โปรแกรมนักกีฬาไทยในซีเกมส์ 8 ธ.ค. ลุ้นกรีฑาชิงเจ้าลมกรด เชียร์บอลหญิงคว้าทอง

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ วันที่ 8 ธ.ค. 62 เปิดทำการชิงชัย 87 เหรียญทอง NBT HD2 ถ่ายทอดสดช่วงเช้า 09.00 น. – 12.00 น. จากนั้นช่อง ช่อง 7 HD ถ่ายทอดสดช่วงบ่าย 13.00 น. เป็นต้นไป

ภาพจาก : กองประชาสัมพันธ์ กกท. @prsatfanpage

ไฮไลต์ของนักกีฬาไทยอยู่ที่ กรีฑาชิง 14 ทองมีศึกชิงเจ้าลมกรด 100 ม. ชายและหญิง  โดยไทย ส่ง บัณฑิต ช่วงไชย กับ รัตนพล โสวัน ชิง100 ม. ชาย ส่วนฝ่ายหญิง มี สุภาวรรณ ธิปัตย์ กับ อรอุมา เชษฐา ล่าเหรียญทอง โดยรอบคัดเลือกเวลา 08.20 น. และหากผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ หญิง เริ่มเวลา 17.10 น. และชาย เริ่ม 17.20 น.

นอกจากนี้มีทองที่ไม่น่าพลาดอย่าง ตะกร้อ ชิง 2 ทอง เริ่ม 09.00 น.

โดยทีมชายไทย จะเจอเมียนมาร์ ในรอบพบกันหมดนัดสุดท้ายถ้าชนะคว้าแชมป์ทันที

ที่สำคัญคือ มวย ชิง 7 ทอง ไทยเข้าชิง 4 เหรียญ เริ่ม 14.00 และ เทควันโด ชิง 8 ทอง เริ่ม 15.15 น.

และห้ามพลาดฟุตบอลหญิงนัดชิง ไทย พบ เวียดนามในเวลา 19.00 น.

กอล์ฟ ชิง 2 ทอง เริ่ม 06.00 น.

สกีน้ำ-เวคบอร์ด 5 เหรียญทอง เริ่ม 07.00 น.

ยิงปืน ชิง 5 ทอง เริ่ม 08.00 น.

เรือพาย ชิง 3 ทอง เริ่ม 09.00 น.

หมากรุกสากล ชิง 2 ทอง เริ่ม 09.00 น.

จักรยาน ชิง 2 ทอง เริ่ม 08.00 น.

อีสปอร์ต ชิง 3 ทอง เริ่ม 08.30 น.

ขี่ม้าโปโล ชิง 2 ทอง เริ่ม 11.45 น.

สเก็ตบอร์ด ชิง 4 ทอง เริ่ม 12.00 น.

ซอฟท์เทนนิส ชิง 1 ทอง เริ่ม 12.00 น.

ซอฟท์บอล ชิง 2 ทอง เริ่ม 12.00 น.

เบสบอล ชิง 1 ทอง เริ่ม 12.00 น.

คิวสปอร์ต ชิง 1 ทอง เริ่ม 12.00 น.

โบว์ลิ่ง ชิง 2 ทอง เริ่ม 12.30 น.

เรือยาวประเพณี ชิง 3 ทอง เริ่ม 14.00 น.

ฟันดาบ ชิง 2 ทอง เริ่ม 14.00 น.

รักบี้ ชิง 2 ทอง เริ่ม 15.20 น.

ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง เริ่ม 17.00 น.

คาราเต้ ชิง 5 ทอง เริ่ม 17.30 น.

ฮอกกี้น้ำแข็ง ชิง 1 ทอง
16.00 น.ไทย พบ สิงคโปร์

ฟุตบอลหญิง
ชิงเหรียญทองแดง
15.00 น. ฟิลิปปินส์ – เมียนมาร์

ชิงเหรียญทอง
19.00 น. ไทย – เวียดนาม

ภาพจาก : กองประชาสัมพันธ์ กกท. @prsatfanpage

ขณะที่โปรแกรมรายการอื่นๆที่น่าสนใจของนักกีฬาไทยมีดังนี้

ตะกร้อ
ชาย
09.00 น.ไทย – เมียนมาร์
09.00 น. อินโดนีเซีย – มาเลเซีย
15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
16.00 น. เวียดนาม – ฟิลิปปินส์
16.00 น. มาเลเซีย – ไทย

หญิง
15.00 น. ไทย – มาเลเซีย

เทเบิลเทนนิส
ชาย
10.20 น. ไทย – มาเลเซีย
14.20 น. ไทย – เวียดนาม
15.40 น. ไทย – กัมพูชา

ฮอกกี้
ทีมหญิง
13.15 น. ไทย – สิงคโปร์

ทีมชาย
15.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

แฮนด์บอลชายหาดชาย
18.00 น. ไทย – เวียดนาม

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse