Entertainment

นาฏราช ครั้งที่ 11 : กรงกรรม กวาด 7 รางวัล ‘เจมส์จิ-ใบเฟิร์น’ คว้านักแสดงนำยอดเยี่ยม

จบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับงานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562 ที่จัดขึ้นเมื่อวานที่ผ่านมา(12 ก.ย.) โดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป

สำหรับรายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 11 มีดังนี้

หมวดรายการวิทยุ

1. รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม : สถานีวิทยุ GreenWave 106.5 FM
2. รายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม : Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า
3. รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม : เผือก พงศธร, ต้นหอม ศกุลตลา และ ลูกกอล์ฟ คณาทิป จาก พุธทอล์ค พุธโทร
4. รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม : กำภู ภูริภูวดล และ รัชนีย์ สุทธิธรรม จาก มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น จาก มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
5. รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม : สถานีวิทยุ อสมท จังหวัดสุราษฎร์ธานี
6. รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม : BIG FM
7. รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ : หัทยา วงษ์กระจ่าง

หมวดรายการโทรทัศน์

1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม : ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย ช่อง Thai PBS
2. รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม : เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ ช่อง 3 HD
3. รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม : ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ ช่อง Thairath TV
4. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม : เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประศไทย จาก Thai PBS
5. รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม : ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ จากรายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ ช่อง Thairath TV
6. รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม : อริสรา กำธรเจริญ จากรายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ ช่อง 3 HD
7. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม : รายการ ถ้ำหลวง สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น ช่อง Thai PBS
8. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม : รายการ MasterChef Thailand ช่อง 7 HD
9. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม : รายการ อัจฉริยะเกินร้อย ช่อง Workpoint
10. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม : สัญญา คุณากร จากรายการ ตามสัญญา ช่อง PPTV
11. รางวัลรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ : จำนรรค์ ศิริตัน หนุนภักดี

หมวดละครโทรทัศน์

1. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม : ยิ่งยศ ปัญญา จากละคร กรงกรรม
2. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม : กรงกรรม
3. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม : ทีมนักแสดงจากละคร กรงกรรม
4. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : มนตรี เจนอักษร จากละคร กลิ่นกาสะลอง
5. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : พิชชาภา พันธุมจินดา จากละคร กรงกรรม
6. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละคร กรงกรรม
7. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว
8. รางวัลผู้กำกับการแสดงยอดเยี่ยม : พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม
9. รางวัลละครยอดเยี่ยม : กรงกรรม

ขอขอบคุณข้อมูลจาก (1)

Add Friend Follow
SAWINEE WANGMANOWPITAK