ดูหนังออนไลน์
Sport

เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 31 ส.ค.ชิง 30 ทอง ลุ้นมวยเข้าชิง วอลเลย์สาวตัดเกาหลี

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด 30 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดให้ชมตั้งแต่เวลา 09.00 น.

กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่ จีบีเค อควอติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 11.55 น.
– สปริงบอร์ดหญิง 1 เมตร
– สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร (ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์)

จักรยาน ชิง 4 ทอง ที่ จาการ์ตา อินเตอร์เนชันเเนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น.
– เมดิสันหญิง (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง ศุภักษร นันตะนะ)
– สปรินต์หญิง (วาทินี ลือขจร, พรรณรายณ์ ราษี)
– เมดิสันชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)
– คิรินชาย (จ.อ.พงษ์เทพ ท่าพิมาย, จ.อ.สัจจกุล เสียงล้ำ)

ฟุตบอลหญิง ชิง 1 ทอง
ชิงทองแดง
15.00 น. เกาหลีใต้ พบ ไต้หวัน
ชิงเหรียญทอง
18.30 น. ญี่ปุ่น พบ จีน

แฮนด์บอล ชิง 1 ทอง ที่กอร์ ป็อปกิ ซิบุบูร์ เริ่มเวลา
ทีมชายชิงเหรียญทอง
18.00 น. กาตาร์ พบ บาห์เรน

ฮอกกี้ ชิง 1 ทอง ที่ จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์
ทีมหญิงชิงเหรียญทอง
18.00 น. ญี่ปุ่น พบ อินเดีย

ยูโด ชิง 5 ทอง ที่ เจซีซี เเพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.
– รุ่นน้ำหนัก 78 กก.ขึ้นไปหญิง
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง (อิคุมิ โอเอะดะ)
– รุ่นน้ำหนัก 100 กก.ขึ้นไปชาย
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย (เว ปูหยัง)
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย (กิตติพงษ์ หันตราฐิน)

แซมโบ้ ชิง 2 ทอง เจซีซี เเอสเซมบลี ฮอลล์ เริ่มเวลา 15.00 น.
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 48 กก.หญิง

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 ทอง
– บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

ไตรกีฬา ชิง 1 ทอง ที่ เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 07.30 น.
– บุคคลหญิง (ปาริยา สมาสิน, ทิพย์สุดา คำมี)

โรเลอร์สเกต ชิง 2 ทอง เริ่มเวลา 14.00 น.
– อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม. (นพพร ชูช่องงามเกตุ, พชรวีย์ นิจันทร์)
– อินไลน์สปีดเกตหญิง ระยะ 20 กม. (พัดจีรา ศรีสถิต, เพชรพิสุทธิ์ สยมไชย)

วินด์เซิร์ฟ-เรือใบ ชิง 10 ทอง อัลกอร์ มารีน่า
– 49 อีอาร์ชาย
– อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
– 470 ชาย
– เลเซอร์สแตนดาร์ด
– 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
– 470 หญิง
– อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
– เลเซอร์เรเดียล
– มิกซ์ อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)
– โอเพ่นเลเซอร์ 4.7

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์
รุ่นฟลายเวต52 กก. ชาย
14.15 น. ยุทธพงศ์ ทองดี พบ ลาดอน โรเจน (ฟิลิปปินส์)
รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
14.30 น. รุตชการญ์ จันทร์ตรง กัล อัลดุลราซูโลฟ ชุกอร์ (อุซเบกิสถาน)
เวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
15.15 น. สายลม อาดี พบ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน
ไลต์เวต 60 กก. หญิง
16.00 น. สุดาพร สีสอนดี พบ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย)
เวลเตอร์เวต 57 กก. หญิง
20.15 น. นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ ยิน จุนฮัว (จีน)
รุ่นไลต์เวต 64 กก.ชาย
19.15 น. วุฒิชัย มาสุข พบ ชินโซริค บาตาชุคห์ (มองโกเลีย)

ซอฟท์เทนนิส รอบแรก ที่ เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 09.00 น.
ทีมหญิง กลุ่มเอ
– ไทย พบ มองโกเลีย
– ไทย พบ อินเดีย
ทีมชาย กลุ่มบี
– เวียดนาม พบ ไทย
– มองโกเลีย พบ ไทย
– ไต้หวัน พบ ไทย

เทเบิลเทนนิส รอบ 16 คน ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์
– ชายเดี่ยว
– หญิงเดี่ยว

สควอช รอบรองชนะเลิศ ที่ ฮอลล์ ดี จีบีเค เสนายัน
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

แคนู-คายัค สปรินต์ รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ ที่ เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.
– แคนู 1 คนหญิง ระยะ 200 ม. (อรสา เที่ยงกระโทก)
– คายัค 1 คนหญิง หญิงระยะ 200 ม.
– คายัค 1 คนชาย ระยะ 200 ม. (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)
– แคนู 2 คนชายระยะ 200 ม. (ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย, ธีรพงศ์ ราชคำแหง)

เซปักตะกร้อ 4 คนหญิง รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. อินโดนีเซีย พบ เวียดนาม
14.00 น. ไทย พบ ลาว

วอลเลย์บอล ที่ จีบีเคเทนนิส อินดอร์ สเตเดี้ยม
ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ไทย พบ เกาหลีใต้
19.30 น. จีน พบ ญี่ปุ่น

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse