ดูหนังออนไลน์
Sport

เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 30 ส.ค.ชิง 34 ทอง ‘เวิร์คพอยท์-พีพีทีวี’ ยิงสด

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด 34 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) ถ่ายทอดสดเริ่ม 09.00 น. และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดเริ่ม 13.00 น.

กรีฑา ชิง 10 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 06.00 น.
– เดิน 50 กม.ชาย
– เขย่ง ก้าว กระโดด หญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง)
– ขว้างจักร หญิง (สุเบญรัตน์ อินแสง)
– วิ่งผลัด 4X100 เมตร หญิง (ไม้แรก สุรีวรรณ รูนันต์ ไม้สอง อรอุมา เชษฐา ไม้สาม สุภาวรรณ ธิปัตย์ และไม้สุดท้าย ปาริฉัตร เจริญสุข)
– วิ่งผลัด 4X100 เมตร ชาย (ไม้แรกเป็น กฤษฎา นามสุวรรณ์ ไม้สอง บัณฑิต ช่วงไชย ไม้สาม ศิริพล พันธ์แพ ไม้สุดท้าย จรัญ สะเทิงรัมย์)
– วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
– วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
– วิ่ง 5,000 เมตร ชาย (คีริน ตันติเวทย์)
– วิ่งผลัด 4X400 เมตร หญิง (1. พิมพ์มาดา กรีโส 2. ระวิวรรณ ประติเก 3. อริสา เวฬุวนารักษ์ 4. ศุภานิช พูลเกิด)
– วิ่งผลัด 4X400 เมตร ชาย (1. พิพัฒน์พร พ่วงพี่ 2. ณัฐพงษ์ คงกระพัน 3. จิรายุ ปลีนารัมย์ 4. พิชยะ สุนทรท้วม)

แคนู ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
– แคนู 2 คน ชาย ระยะ 500 ม.
– แคนู 1 คน ชาย ระยะ 1,000 ม. (ยุทธนา โปรานานนท์)
– แคนู 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

คายัค ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
– คายัค 4 คน ชาย ระยะ 500 ม. (พันจ่าเอก อดิเทพ ศรีชาติ, วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ, ชาญฤทธิ์ ฉากเขียน, จ่าเอก เทิดศักดิ์ สนธิ)
– คายัค 1 คน หญิง ระยะ 500 ม.
– คายัค 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามขี่ม้า จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล พาร์ค เริ่มเวลา 07.00 น.
– ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล (สายลับ เลิศรัตนชัย, อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส)

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 12.00 น.
– แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
– สปริงบอร์ด 1 เมตร ชาย

ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.หญิง (สุรัตนา ทองศรี)
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง (อรพินท์ เสนาธรรม)
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.หญิง (ยูริโกะ วรสีหะ)
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย (มาซายูกิ เทราดะ)
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก.ชาย

คูราช ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์
– ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง
– ต่อสู้ รุ่นอายุไม่เกิน 90 กก.ชาย

จักรยาน ชิง 3 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น.
– สปรินต์ เดี่ยวชาย (จตุรงค์ นิวันติ, จาย อังค์สุธาสาวิทย์)
– เปอร์ซูตเดี่ยว หญิง ระยะ 3,000 ม. (ศุภักษร นันตะนะ)
– ออมเนียม ชาย (ปฐมภพ พลอาจทัน)

แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ที่กอร์ ป็อปกิ ซิบุบูร์ เริ่มเวลา 18.00 น.
ประเภททีมหญิง
ชิงเหรียญทองแดง
16.00 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น
ชิงเหรียญทอง
18.00 น. เกาหลีใต้ พบ จีน

ซอฟท์เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 10.00 น.
– คู่ผสม

เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เริ่มเวลา 10.00 น.
10.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 64 คน
10.45 น. หญิงเดี่ยว รอบ 64 คน
12.15 น. หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 32 คน
19,00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

แทมโปลีน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เริ่มเวลา 16.00 น.
– เทรมโพลีน ชาย
– เทรมโพลีน หญิง

โปโลน้ำ ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.

บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.

บริดจ์ รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.

เซปักตะกร้อ 4 คน รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่ม บี
12.30 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น
16.30 น. ไทย พบ อินเดีย

สควอซ ทีมหญิง เริ่มเวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลในร่ม เริ่มเวลา 10.00 น.
ทีมชาย รอบจัดอันดับ 7-10
10.00 น. ไทย พบ ซาอุดิอาระเบีย

ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
16.30 น. ไต้หวัน พบ เกาหลีใต้
19.00 น. อิหร่าน พบ กาตาร์

รักบี้ 7 คน รอบแรก ที่วีบาวา มุกติ สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 11.00 น.
– ทีมหญิง
– ทีมชาย

ฮอกกี้ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์ เริ่มเวลา 12.30 น.

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse