ดูหนังออนไลน์
Sport

เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 29 ส.ค. ชิง 36 ทอง ลุ้นมวยตุนทองแดง วอลเลย์หญิงตี 8 ทีม

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันพุธที่ 29 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด36 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดให้ชมตั้งแต่เวลา 09.00 น.

กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 06.00 น.
– เดินทน 20 กม. ชาย
– เดินทน 20 กม. หญิง
– เขย่ง ก้าว กระโดด ชาย (ปรัชญา เทพรักษ์)
– กระโดดค้ำ ชาย (ปรณต ภู่ระหงษ์, ภาสพงศ์ อ่ำสำอาง)
– วิ่ง 200 เมตร หญิง (สุภาวรรณ ธิปัตย์)
– วิ่ง 200 เมตร ชาย (ศิริพล พันธ์แพ, สิทธิพร ดอนไพรที)
– ขว้างจักร ชาย (ณรงค์ เบ็ญจรูญ)
– กระโดดสูง หญิง (วนิดา บุญวรรณ์, ปรางทิพย์ ชิดโคกกรวด)
– สัตตกรีฑา หญิง (สุนิสา โคตรสีเมือง)

ปันจักสีลัต ชิง 8 เหรียญทอง ที่ทีเอ็มไอไอ ปันจักลีลัต ฮอลล์
– ประเภทชายเดี่ยว
– หญิงคู่
– ทีมหญิง
– คลาส ดี ชาย 60-65 กก.
– คลาส ดี หญิง 60-65 กก.
– คลาส เอฟ ชาย 70-75 กก.
-คลาส ไอ ชาย 85-90 กก.
– คลาส เจ ชาย 90-95 กก.

ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 11.00 น.
– ประเภทชายเดี่ยว
– ประเภทหญิงเดี่ยว

พาราไกลดิ้ง ชิง 2 เหรียญทอง ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 10.00 น.
– ประเภทบินเดินทางทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
– ประเภทบินเดินทางทีมหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)

โรลเลอร์ สปอร์ต ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจเอสซี โรลเลอร์ สเกตบอร์ด เริ่มเวลา 10.00 น.
– สเกตบอร์ดสตรีทชาย (อธิวัฒน์ เรืองศรี, ณภัทร์ วิจิตรจรุง)
– สเกตบอร์ด พาร์ค ชาย (นพกร ปานอุทัย, ภากร ภานุทัย)
– สเกตบอร์ดสตรีทหญิง
– สเกตบอร์ด พาร์ค หญิง

จักรยาน แทร็ค ชิง 2 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น.
– เดี่ยวเปอร์ซูตชายระยะ 4,000 ม. (ยุทธนา มะโน)
– ออมเนียมหญิง (ร.อ.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิงศุภักษร นันตะนะ)

คูราช ชิง 2 หรียญทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์ เริ่มเวลา 14.00 น.
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย (พฤหัสพสธรบดี สุวรรณพึง)

ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.
– ระบำใต้น้ำ ประเภททีมหญิง

ยูโด ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 48 กก.หญิง (อาคาริ วรสีหะ)
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.หญิง (กชกร วรสีหะ)
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 66 กก.ชาย (สุรศักดิ์ พันธนาม)

กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 18.30 น.
– ประเภทคู่สปริงบอร์ด 3 เมตรหญิง
– ประเภทคู่แพลตฟอร์ม 10 เมตรชาย (ธีรภัทร ศิริบูรณ์, ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์, คอนราด โยเซฟ เลแวนโคว์สกี้, เด็กชายฐิติภูมิ มากสิน)

สควอซ เริ่มเวลา 10.00 น.
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลในร่ม รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.
ทีมหญิง
10.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

เซปักตะกร้อ 4 คน เริ่มเวลา 12.30 น.
– ทีมชาย
– ทีมหญิง
10.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

มวยสากล รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 13.00 น.
รุ่นแบนตั้มเวท 56 ก.ก. ชาย
14.00 น. ฉัตร์ชัย บุตรดี (ไทย) พบ โจ เฮียว นัม (เกาหลีเหนือ)
รุ่นไลท์เวต 64 ก.ก. ชาย
18.30 น. วุฒิชัย มาสุข (ไทย) พบ เบ็คดัวเลต อิบรากิมอฟ (คาซัคสถาน)

ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. เวียดนาม พบ เกาหลีใต้
19.30 น. ญี่ปุ่น พบ ยูเออี

บริดจ์ เริ่มเวลา 19.30 น.

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse