ดูหนังออนไลน์
Sport

เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 27 ส.ค. ชิง 36 ทอง

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันจันทร์ที่ 27 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด 36 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดให้ชมตั้งแต่เวลา 09.00 น.

ขี่ม้า กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง เริ่มเวลา 08.00 น.
– ประเภททีม
– ประเภทบุคคล

แคนู ชิง 1 เหรียญทอง
09.00 น. TBR 1000 เมตร ชาย

ปันจักสีลัต ชิง 8 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

ยิงธนู ชิง 4 เหรียญทอง
09.30 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
10.20 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
13.00 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมผสม
13.50 น. ทีมผสม

ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง
10.00 น. หญิงคู่

พาราไกลดิ้ง เริ่มเวลา 10.00 น.
– ครอส คันทรี ทีมชาย
– ครอส คันทรี ทีมหญิง

สควอซ ทีมชาย,หญิง เริ่มเวลา 10.00 น.

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น.
– ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
– ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

แฮนด์บอล รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 11.00 น.
– ทีมหญิง
– ทีมชาย

แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
12.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

มวยสากล รอบ 16 คน
13.00 น. รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย

ฮอกกี้ ทีมหญิง
กลุ่มบี
14.00 น. ไทย – อินเดีย

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง
14.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 105 กก. ชาย
17.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 75 กก. หญิง

โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.

บาสเกตบอล ทีมชาย 5 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ

จักรยาน ชิง 3 เหรียญทอง
15.00 น. สปริ๊นท์ ทีมชาย
15.00 น. สปริ๊นท์ ทีมหญิง
16.30 น. เมดิสัน หญิง

เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวชาย รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.

โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
15.30 น. มาสเตอร์ ชาย
15.30 น. มาสเตอร์ หญิง

วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 เหรียญทอง
16.00 น. ทีมหญิง

ฟุตบอลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
16.00 น. อุซเบกิสถาน พบ เกาหลีใต้
16.00 น. ซาอุดิอาระเบีย พบ ญี่ปุ่น
19.30 น. ซีเรีย พบ เวียดนาม
19.30 น. ยูเออี พบ เกาหลีเหนือ

บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง
16.15 น. ทีมชาย
16.15 น. ทีมผสม
16.15 น. ซูเปอร์มิกซ์ทีม

วอลเลย์บอลในร่ม ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
16.30 น. อินโดนีเซีย – ไทย

คาราเต้ ชิง 2 เหรียญทอง
17.00 น. รุ่น 84 กก. ชาย
17.00 น. รุ่น 50 กก. หญิง

ยิมนาสติกลีลา ชิง 1 เหรียญทอง
18.30 น. ทีมรวมอุปกรณ์

กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง  เริ่มเวลา 09.00 น.
18.40 น. กระโดดไกล หญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง)
18.45 น. พุ่งแหลน ชาย (พีระเชษฐ์ จันทรา)
18.45 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง (จุฑามาศ โขนขำ)
19.00 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย (พิพัฒน์พร พ่วงพี่)
19.00 น. กระโดดสูง ชาย (ศักดิ์สิทธิ์ สิทธิชัย)
19.15 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.หญิง
19.30 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.ชาย

กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง
19.00 น. สปีด ชาย
19.00 น. สปีด หญิง

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse