ดูหนังออนไลน์
Sport

เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 25 ส.ค. ชิง 26 ทอง ไทยลุ้นเจ็ตสกี,ตะกร้อ “เวิร์คพอยท์-พีพีทีวี” ยิงสด

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด 26 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดให้ชมตั้งแต่เวลา 09.00 น.

กรีฑา ชิง 4 ทอง เริ่มเวลา 06.00 น.
– มาราธอนชาย (โทนี่ อาทิตย์ แพน, สัญชัย นามเขต)
– ขว้างค้อนหญิง (ปานวาศ กิมสร้าง, มิ่งกมล คุ้มผล)
– วิ่ง 10,000 ม.หญิง
– ทุ่มน้ำหนักชาย (พร้อมรบ จันทะมา, ธวัฒ คชินทร์)

โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง  เริ่มเวลา 09.00 น.
– ประเภททีม 6 คนชาย (อรรรณพ อารมณ์สราญนนท์, ญาณพล ลาภอาภารัตน์,อัจฉริยะ เช็ง, สิทธิพล คุณอักษร, สุรศักดิ์ มานุวงศ์ และ อิริค คิม โบลเลบี)

จักรยาน ชิง 2 ทอง  เริ่มเวลา 08.00 น.
– บีเอ็มเอ็กซ์ บุคคชาย (สิทธิโชค แก้วสีขาว, นนทกร อินโคกสูง)
– บีเอ็มเอ็กซ์หญิง (ชามาวี เกิดมณี, ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร)

เจ็ตสกี ชิง 2 ทอง เริ่มเวลา 11.00 น.
– เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์ (อรรถพล คุณสา, สุภัค เสร็จธุระ)
– เจ็ตสกียืนแต่งเครื่องยนต์แบบจำกัด (ณัฐกร ภูภักดี และ กษิดิศ ธีระประทีป)

ยูยิตสู ชิง 3 ทอง เริ่มเวลา 10.00 น.
– ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก.ชาย
– ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก. หญิง
– ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 94 กก. ชาย

คาราเต้ ชิง 4 ทอง  เริ่มเวลา 09.00 น.
– ท่ารำทีมชาย
– ท่ารำทีมหญิง
– ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 84 กก.
– ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 68 กก.

เทนนิส ชิง 3 ทอง ที่ เจเอสซี เทนนิส คอร์ท จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง
– หญิงคู่
– คู่ผสม
– ชายเดี่ยว

ยิงปืน ชิง 2 ทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
– เป้าเคลื่อนที่ชาย
– ปืนสั้นยิงเร็วชาย (อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร, ศรียานนท์ การดี)

ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง เริ่มเวลา 14.00 น.
– รุ่นน้ำหนัก 94 กก.ชาย (ศรัท สุ่มประดิษฐ์)
– รุ่นน้ำหนัก 69 กก.หญิง

แคนู-คายัค ชิง 2 ทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– แคนู สปรินต์ 200 ม.ชาย (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)
– แคนู สปรินต์ 200 ม.หญิง

ตะกร้อ ชิง 1 ทอง เริ่ม 09.00 น.
– ประเภททีมคู่ชาย

แบดมินตัน เริ่ม 13.00 น.
ประเภทเดี่ยวหญิง
– รัชนก อินทนนท์ กับ ซุง จิฮุน (เกาหลีใต้)
– ณิชาอร จินดาพล กับ คาวิดี้ ซิมาเนาเจ (ศรีลังกา)

พาราไกลดิ้ง รอบแรก เริ่มเวลา 10.00 น.
– ประเภททีมชาย ครอสคันทรี
– ประเภททีมหญิง ครอสคันทรี

กอล์ฟ วันที่สาม  เริ่มเวลา 06.00 น.
– บุคคชาย (สดมภ์ แก้วกาญจนา,โคสุเกะ ฮามาโมโต้, วิชยานนท์ โชติปิรัญรุ่งเรือง,วันชัย หลวงนิติกุล)
– บุคคลหญิง (อาฒยา ฐิติกุล, กัญจน์ บรรณบดี, กุลธิดา พรมหพันธ์)
– ทีมชาย (สดมภ์ แก้วกาญจนา,โคสุเกะ ฮามาโมโต้, วิชยานนท์ โชติปิรัญรุ่งเรือง,วันชัย หลวงนิติกุล)
– ทีมหญิง (อาฒยา ฐิติกุล, กัญจน์ บรรณบดี, กุลธิดา พรมหพันธ์)

เรือใบ รอบเก็บคะแนนวันที่สอง ที่ อังกอล มารีน่า
– ทีมผสม อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)
– โอเพ่น เลเซอร์ 4.7
– เลเซอร์เรเดียล
– อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
– 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
– 470 หญิง
– อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
– 49 อีอาร์ ชาย
– 470 ชาย
– เลเซอร์ สแตนดาร์ด

ปีนหน้าผา รอบคัดเลือก  เริ่ม 09.00 น.
– คอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)
– คอมไบน์ บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)

สควอช รอบรองชนะเลิศ ที่ ฮอลล์ดี จีบีเค เสนายัน
-ชายเดี่ยว
-หญิงเดี่ยว

ขี่ม้า รอบเก็บคะแนน ที่ จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล อิเควสเทรียน ปาร์ค
– ครอสคันทรี บุคคล
– ครอสคันทรี ทีม
– กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง (พ.อ.เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา, กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์)

มวยสากลสมัครเล่น รอบ 32 คน เริ่มเวลา 13.30 น.
– ไลต์ฟลายเวตชาย วุฒิชัย มาสุข พบ โมห์ เรชวน มูฮัมเม็ด ฟุด (มาเลเซีย)
– มิดเดิลเวต อภิสิทธิ์ ขันโคกเครือ พบ โมริกาวี ยูโตะ (ญี่ปุ่น)

วอลเลย์บอลในร่ม รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ จีบีเค เทนนิสอินดอร์สเตเดี้ยม
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
16.00 น. ญี่ปุ่น พบ เกาหลีเหนือ
19.30 น. จีน พบ ไทย

ฮอกกี้ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่ จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์
ทีมหญิงกลุ่ม บี
16.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

ยิงธนู รอบ 8 ทีม ที่สนามยิงธนู จีบีเค
10.50 น. ยิงธนูโค้งกลับ ทีมชาย ไทย พบ จีน

Add Friend Follow
Surachet Srisomwongse