ดูหนังออนไลน์
Entertainment

เปิดโผผู้เข้าชิง โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 รางวัลนักแสดงนำหญิงดีเด่น พร้อมฟาดทุกคน!

เป็นประจำทุกปีกับการประกาศ รางวัลโทรทัศน์ทองคำ รางวัลผลงานดีเด่นทางโทรทัศน์ ซึ่งจัดโดยชมรมส่งเสริมโทรทัศน์ โดยปีนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 34 ในวันเสาร์ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 17.00 น. ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งในปีนี้ มีเหล่าดารา นักแสดง จากละครคุณภาพหลายเรื่องที่เข้าชิง และมีหลายรางวัลที่น่าสนใจ วันนี้เราจึงขอพาทุกคนมาเปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 34 ประจำปี 2562 ดังต่อไปนี้

– รางวัลเกียรติยศคนทีวี

1. สุรางค์ เปรมปรีด์

2. ประวิทย์ มาลีนนท์

3. ชูศักดิ์ สุธีรธรรม

4. มยุรฉัตร เหมือนประสิทธิเวช

– รางวัลนำชายดีเด่น

1. เจมส์ จิรายุ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

2. มาริโอ้ เมาเร่อ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

3. เจมส์ มาร์ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

4. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร ลิขิตรักข้ามดวงดาว ช่อง 3

5. แอนดริว เกร้กสัน จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

– รางวัลนำหญิงดีเด่น

1. ใหม่ เจริญปุระ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

2. ญาญ่า อุรัสยา จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

3. มิน พีชญา จากละคร สองนรี ช่อง 7HD

4. ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31

5. แพนเค้ก เขมนิจ จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

– ดาราสนับสนุนชาย

1. รอง เค้ามูลดี จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

2. อเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3

3. มนตรี เจนอักษร จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

4. ก้อง ปิยะ จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู

5. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25

– รางวัลสนับสนุนหญิงดีเด่น

1. แพร์ พิชชาภา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

2. ริต้า ศรีริต้า เจนเซ่น จากละคร เพลิงรักเพลิงแค้น ช่อง 3

3. ทับทิม อัญรินทร์ จากละคร บ่วงสไบ ช่อง 7HD

4. แอน สิเรียม จากละคร หัวใจศิลา ช่อง One31

5. หยาด หยาดทิพย์ จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25

ภาพจากรายการโหนกระแส

– รางวัลพิธีกรดีเด่น

1. หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส ช่อง 3

 2. จอมขวัญ หลาวเพ็ชร์ จากรายการ ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ ไทยรัฐทีวี

3. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ จากรายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี

– รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3

2. ลิขิตรักข้ามดวงดาว ผลิตโดย บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ช่อง 3

3. กลิ่นกาสะลอง ผลิตโดย บริษัท ฟีลกู๊ด เอ็นเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

4. ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ผลิตโดย โซนิกซ์ บูม 2013 จำกัด ช่อง 3

5. ศรีอโยธยา 2 ผลิตโดย บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด ช่องทรูโฟร์ยู

– รางวัลสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3

2. Teeใครทีมันส์ ผลิตโดย บริษัท เมคเกอร์ เค จำกัด ช่อง 3

3. วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ผลิตโดย บริษัท มาสเตอร์ วัน วีดีโอ โปรดักชั่น จำกัด ช่อง 3

4. สารวัตรใหญ่ ผลิตโดย บริษัท ดราเมจิก จำกัด ช่อง 7HD

5. ใบไม้ที่ปลิดปลิว ผลิตโดย CHANGE2561 ช่อง One31

– รางวัลบทโทรทัศน์ดีเด่น

1.สร้างสรรค์ และนุชหน้าจอ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

2. ยิ่งยศ  ปัญญา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

3. ปารดา กันตพัฒนกุล จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

4. ณัฐิยา ศิรกรวิไล และพัฒนะ จิระวงศ์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3

5. เนปาลี (เจี๊ยบ วรรธนา วีรยวรรธน) จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31

– รางวัลผู้กำกับดีเด่น

1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

2. ชุดาภา จันทเขตต์ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

4. หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู

5. นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

รางวัลรายการข่าวดีเด่น

1. รายการ ข่าว 3 มิติ ช่อง 3

2. รายการ สนามข่าว 7 สี ช่อง 7HD

3. รายการ รอบโลก by กรุณา บัวคำศรี ช่อง PPTV

– รางวัลรายการกีฬาดีเด่น

1. รายการ เสน่ห์กีฬา ช่อง 3

2. รายการ สปอร์ตกูรู ช่อง 3

3. รายการ เจาะสนาม Weekly ช่อง 7HD

– รางวัลรายการเกมโชว์และปกิณกะดีเด่น

1. รายการ ฮอลลีวูด เกมไนท์ไทยแลนด์ ช่อง 3

2. รายการ กล่องของขวัญ เวิร์คพอยท์ทีวี

3. รายการ รู้ไหม ใครโสด ช่อง One31

– รางวัลรายการเยาวชนดีเด่น

1. รายการ Davinci เด็กถอดรหัส ช่อง 3

2. รายการ มาสเตอร์เชฟจูเนียร์ ช่อง 7 HD

3. รายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี

– รางวัลรายการศิลปวัฒนธรรมดีเด่น

1. รายการ ร้อยเรื่องเมืองไทย ช่อง 7 HD

2. รายการ Line กนก เนชั่นทีวี

3. รายการ คุณพระช่วย เวิร์คพอยท์ทีวี

ขอบคุณข้อมูลจาก ไนน์เอ็นเตอร์เทน

Saranya Sawangjai